രുചികരമായ ഗോതമ്പ് പായസം എങ്ങനെ ഉണ്ടാക്കാം

ഗോതമ്പ് പായസം.

1. ഗോതമ്പ് നുറുക്ക് – 300 ഗ്രാം
2. ശര്‍ക്കര – 500 ഗ്രാം
3. നാളികേരം 1
4. നെയ്യ് – 5 ടീസ്പൂണ്‍
5. അണ്ടിപ്പരിപ്പ് – 12
6. ഉണക്കമുന്തിരിങ്ങ – 12
7. ഏലയ്ക്കപ്പൊടി – 3 ടീസ്പൂണ്‍
8. ഉണക്ക ഇഞ്ചിപ്പൊടി – 2 ടീസ്പൂണ്‍

പാകം ചെയ്യുന്നവിധം:
നാളികേരം ചുരണ്ടി ഒന്നാം പാല്‍ – 2 കപ്പ്ര
ണ്ടാംപാല്‍ – 4 കപ്പ് എന്നിങ്ങലെ തയ്യാറാക്കിവെക്കുക.

ശര്‍ക്കര പാവ് കാച്ചുക. എന്നിട്ട് നെയ്യ് ചൂടാക്കി ഗോതമ്പ് വറുക്കുക. കടും ബ്രൌണ്‍ നിറമായതിനുശേഷം പാകത്തിന് വെള്ളം ചേര്‍ത്ത് വേവിക്കുക. വെന്ത് വെള്ളം വറ്റിയശേഷം രണ്ടാം പാല്‍ ചേര്‍ത്ത് തിളപ്പിക്കുക. ആവശ്യമാണെങ്കില്‍ കൂടുതല്‍ ചേര്‍ക്കാം. നന്നായി കുറുകി വരുമ്പോള്‍ ശര്‍ക്കര പാവ് ചേര്‍ക്കുക. തിളക്കുമ്പോള്‍ എലയ്ക്കാപ്പൊടി ചേര്‍ക്കുക. അവസാനം തേങ്ങയുടെ ഒന്നാം പാല്‍ ചേര്‍ത്തിളക്കുക. അണ്ടിപ്പരിപ്പ്, ഉണക്കമുന്തിരിങ്ങ എന്നിവ നെയ്യില്‍ വറുത്ത് ചേര്‍ക്കുക. ശഷം ഇഞ്ചിപ്പൊടിയും ചേര്‍ത്തിളക്കി അടുപ്പില്‍ നിന്നും വാങ്ങിവെക്കുക..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *